Kahawa Inayoleta Utajiri

Share on facebook
Share on whatsapp
Share on twitter
Share on telegram
Soma kwa umakini itakuchukua dakika chini ya Kumi......

KAHAWA, ni zao kubwa la biashara, inachukua nafasi ya pili kwa  kuingizia taifa fedha nyingi za kigeni baada ya zao la Tumbaku, wakulima wengi wanaofuata kanuni na mbinu za kitaalam wananufaika, wanaboresha maisha yao kupitia kilimo bora cha Kahawa.

Kahawa Inayoleta Utajiri

Kilimo bora kinaleta faraja

Faines, Katelina na Jesta ni wanawake wajane wa familia moja ya marehemu Josta Mwanalubisya kutoka kijiji cha Shongo, ni wanachama wa kikundi cha Nkuyu katika kata ya Igale wilaya ya Mbeya kusini Magharibi mwa Tanzania

Kwa sasa sehemu kubwa ya maisha yao yanategemea Kahawa, shirika HRNS (Hanns R. Neumann Stiftung Africa linasaidia kuendeleza zao la Kahawa nchini Tanzania ili kuinua hali ya maisha ya wakulima na familia zao.

Kahawa Inayoleta Utajiri

” Na hii ndiyo furaha ya maisha yangu” Jesta Josta mkazi wa kijiji cha Shongo, Mbeya

Ndio maana wanawake hao wanasema “ tunapata faida kuliko mara ya kwanza, kwa miti michache tunapata hadi zaidi ya kilo 300 za Kahawa, hii nikutokana na mbinu bora zilizotuongezea ujuzi wenye tija ya uzalishaji, tunazo jifunza kwa HRNS”

“Hakika kupitia Kahawa nyumba nzuri zimejengwa, watoto wanasoma pia nimenunua mashamba mengine kwa ajili ya mazao ya chakula, kwa sasa nina shauku ya kununua usafiri wangu hasa gari”, aliongea kwa furaha Katelina Josta.

Kahawa Inayoleta Utajiri

“Utunzaji mzuri unaleta mavuno mengi”, Fainesi Josta.

Meneja wa mradi wa shirika la HRNS  nyanda za juu kusini, Webster Miyanda amesema HRNS linaendelea na jitihada za utafiti wa hali ya hewa ya eneo la kilimo cha Kahawa ili kutafuta suluhisho la maji, kutoa vitendea kazi, elimu na mbinu chanya za kilimo kibiashara.

Kahawa Inayoleta Utajiri

Washiriki wa mafunzo ya mabadiliko ya tabianchi, yaliyoandaliwa na HRNS, Mbeya

“Tunaendesha mafunzo kwa shirikisha wadau wengine kutoka kwenye mashirika tofauti yakiwemo TACRI, CMS, TCB ili kuwasiadia wakulima kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi”

Kahawa Inayoleta Utajiri

Baadhi ya mimea inayo saidia kurutubisha udongo shambani (matandazo)

Lazima watumie mbinu mpya kama kilimo hifadhi, kupanda miti ya kimvuli na mazao yanayofunika udongo ndani ya mashamba ya Kahawa, pia matumizi ya mbolea ya samadi au mboji na kupanda mimea inayoongeza viini lishe vya udongo ni muhimu ili kutunza Ardhi” Alisema Miyanda.

Kahawa Inayoleta Utajiri

Matokeo ya kulima kitaalam

Edmond Zani ni meneja wa bodi ya Kahawa kanda ya nyanda za juu kusini, amesema kwa Tanzania ikiwa mche wa kahawa utatunzwa vizuri una uwezo wa kuzalisha hadi kilogram 8  za kahawa na takribani kaya 450,000 zinategemea kilimo cha zao hilo kama ajira yao.

PITIA
KICHAA CHA MBWA.

 

Elizabeth Nyivambe na Debora Mwanyanje.

Elimisha Tujenge Jamii Imara.

Diana Mussa

Diana Mussa

Mwana Blogger mahiri,aliyehama fani yake kutoka kwenye urembo na mitindo hadi kwenye uwanda wa kilimo ,na kuitumia sekta hii ya kilimo kwa kutoa taarifa zilizo sheheni mambo tele ~ na kushare kwa Watanzania,katika ulimwengu huu wa Teknolojia

Leave a Reply {Acha Maoni yako hapa}

Kuhusu Sisi

KilimoTanzania tumejikita kukupa Elimu pekee ya Kilimo kwa Gharama sawa na Bure, Ili tuweze kuwa na Taifa bora lenye wajisiriamali katika sekta ya kilimo na Ufugaji.

Kwa Mawasiliano usisite Kubonyeza hapa 

Vitabu Vya Kilimo na Ufugaji pia vinapatikana  Kwe Ukurasa Huu

Jiunge channel Yetu ya Telegram

Karibu uweze Kujiunga na Channel Yetu ya Telegram uwe wa Kwanza kupata ,Taarifa moya za kuhusu Kilimo mara zinapowekwa kwenye Tovuti Yetu

Nyaraka Mpya

Follow Us

Video Mbali mbali za Kilimo